หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นควันเข้ารถปิดช่องที่ให้อากาศเข้าในรถตรงไหนครับ  (อ่าน 5156 ครั้ง)
KHWUNJAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 10:12:31 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ กลิ่นควันเข้ารถเราจะปิดช่องที่ให้อากาศเข้าในรถตรงไหนครับ
ขอความรู้หน่อยครับ
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 10:16:22 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ กลิ่นควันเข้ารถเราจะปิดช่องที่ให้อากาศเข้าในรถตรงไหนครับ

ตรงช่องแอร์ เปิดรับอากาศนอกรถหรือเปล่าครับบบ
KHWUNJAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:15:03 am »

ตรงช่องแอร์ เปิดรับอากาศนอกรถหรือเปล่าครับบบ
ผมปิดคันโยกรับอากาศนอกรถแล้วแต่ฟองนํ้า???ายในน่าจะเสีย เลยคิดว่าจะหาอะไรไปปิดด้านนอกตรงรูเข้าช่องแอร์เลยแต่ก็ไม่รู้ว่ารูเข้าด้านนอกมันอยู่ตรงไหน ใครรู้ช่วงแนะนำที
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:06:00 am »

ต้องถอดแผงจิ้งหรีดออกครับถึงจะเห้นจะอยู่ด้านเดียวกับตู่แอร์
KHWUNJAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:45:13 pm »

ต้องถอดแผงจิ้งหรีดออกครับถึงจะเห้นจะอยู่ด้านเดียวกับตู่แอร์
แผงจิ้งหรีดนี่หน้าตามันเป็นอย่างไรครับและมันอยู่???ายในหรือ???ายนอก . ห้องโดยสาร เราสามารถเอาอะไรไปปิดได้ไมครับ
และขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:00:52 pm »

แผงจิ้งหรีดนี่หน้าตามันเป็นอย่างไรครับและมันอยู่???ายในหรือ???ายนอก . ห้องโดยสาร เราสามารถเอาอะไรไปปิดได้ไมครับ
และขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
มันเป็นแผงสีดำที่อยู่ตรงก้านปัดน้ำฝนอ่ะครับ
macsoluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 01:58:07 pm »

มันเป็นแผงสีดำที่อยู่ตรงก้านปัดน้ำฝนอ่ะครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่รู้ ไอ้เจ้าแผงนี่ มันแกะออกได้หรือเปล่าครับ ผมพยายามจะแกะออก เพราะว่า มีเศษถุงพลาสติก เศษขยะ เข้าไปอยู่ด้านในนั้น เยอะเลยครับ
ไม่รู้ว่า มีพวกนี้ ตอนเอารถไปเข้าอู่ซ่อมหรือเปล่าไม่รู้น่ะครับ

รู้วิธีแกะเจ้าแผงนี่ออก รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 02:59:34 pm »

ไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ครับ
KHWUNJAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 05:23:00 pm »

macsoluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 05:34:12 pm »

เดี๋ยว กลับเตรียมไขควง ประแจไว้รอ  พรุ่งนี้ จะได้ทำความสะอาดให้หมดจดซักที   
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 01:58:27 pm »

ตามรูปที่ 1 ให้ถอดก้นปัดน้ำฝนออก และจะมีน๊อตสี่แฉกแถวบน ประมาณ 5-6 ตัวครับ

*  (58.43 KB, 889x569 - ดู 709 ครั้ง.)
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 02:01:00 pm »

รูปที่ 2 มีน๊อตสี่แฉกแถวล่างอีกประมาณ 5-6 ตัว ถอดออกแล้วก็จะดึงแผงจิ้งหรีดออกได้ครับ

*  (90.67 KB, 899x669 - ดู 696 ครั้ง.)
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 02:04:02 pm »

เดี๋ยว กลับเตรียมไขควง ประแจไว้รอ  พรุ่งนี้ จะได้ทำความสะอาดให้หมดจดซักที   

อยู่แถวไหนครับผมอยู่ปทุมธานี ลาดหลุมแก้ว ถ้าใกล้ๆวิ่งมาหาผมก็ได้ครับจะช่วยดูให้
macsoluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 05:18:28 pm »

อยู่แถวไหนครับผมอยู่ปทุมธานี ลาดหลุมแก้ว ถ้าใกล้ๆวิ่งมาหาผมก็ได้ครับจะช่วยดูให้
ผมอยู่ จ.แม่ฮ่องสอนครับ  ขนาดขับรถไป ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึง ถ้าให้วิ่งไปหาพี่นี่  ลงจากดอยไป ผมก็คงเป็นลมก่อนละครับ 
อิอิ  ล้อเล่นน่ะครับ ขำๆ  ขอบคุณนะครับ  เดี๋ยวผมจะลองไปแกะดู  จะรื้อเอง ก็กลัวน็อตจะเหลือ หาที่ใส่ไม่ได้  เลยต้องรอผู้รู้ก่อนน่ะครับ

KHWUNJAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 08:51:24 pm »

ขอบคุณครับ ที่อุตส่าห์ถ่ายรูปมาให้ดูและอธิบายให้เข้าใจง่ายขึ้น
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์