หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่มี ABS จะติดเพิ่มได้หรือไม่  (อ่าน 1606 ครั้ง)
yakuza_in
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 3

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:54:30 pm »

รถผมไม่มีabs จะหาพวกรถตัดศอกของSoluna หยดน้ำมาแปลงใส่ได้หรือไม่ ผมกลัวเบรคทีล้อล็อคบ่อยๆ ขนาดใส่กับจานเดิมนะ ถ้าใส่จานเบรคทีมีขนาดใหญ่ขึ้น จะล็อคง่ายกว่าเดิมรึเปล่าครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 02:01:01 am »

ทำได้คับ แต่ไม่คุ้ม เพราะ ต้องหาอุปกรณ์หลายอย่าง  sensor abs ทั้ง4ล้อ  จานเบรคที่มีเฟือง  ปั๊มabs   ท่อน้ำมันเบรคหลายท่อ   และอุปกรณ์อื่นๆอีก    ปกติแล้วไม่ค่อยมีคนคิดจะทำคับ เพราะต้องลงทุนเยอะ และ หาของยาก  ส่วนของที่หามาได้ อายุก็10ปีแล้ว  อาจจะหวังผลไม่ได้    เพราะ ระบบabs  ติดรถตอนนี้ก็คงจะทยอยเสียตามๆกันคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์